ifnt7story
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามเรื่องปุ่ม Thanks

4 posters
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ

Go down

สอบถามเรื่องปุ่ม Thanks Empty สอบถามเรื่องปุ่ม Thanks

ตั้งหัวข้อ by INSPIRIT_L_N Sat 26 Apr 2014 - 18:04

แอดมินคะ
รบกวนสอบถามนิดนึงคะ
ปุ่ม thank นี่ไว้ใช้สำหรับทำอะไรคะ
หรือไว้ใช้เพิ่มคะแนน Reputation ให้
แต่เราก็เห็นมี + และ - อยู่แล้ว
หรือเป็นการให้คะแนนพิเศษเพิ่ม Reputation
เพราะเราเห็นคะแนนคนที่ไปกดโดนเพิ่ม 3 คะแนน
พอดีเราใช้มือถือแล้วนิ้วดันไปคลิกโดนเข้า
ปรากฏว่าโพสนั้นขึ้นเป็นสีเทาทั้งโพส
ไม่ทราบว่าพอจะแก้ไขกลับคืนได้ไหมคะ
และแปลกใจอีกอย่างที่โพสอื่นๆปุ่ม thanks จะไม่สามารถกดได้อีก

รบกวนจริงๆคะ ^^
INSPIRIT_L_N
INS
INS

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามเรื่องปุ่ม Thanks Empty Re: สอบถามเรื่องปุ่ม Thanks

ตั้งหัวข้อ by ifnt7story Sat 26 Apr 2014 - 23:34

ปุ่ม thanks จะเป็นปุ่มที่ผู้ตั้งกระทู้เท่านั้นที่จะเห็นค่ะ สามารถกดให้คนที่มาคอมเม้นได้เมื่อเราถูกใจ
ส่วนปุ่ม + , - เป็นปุ่มรีพูลเลชั่นค่ะ

ความแตกต่างกันของสองปุ่มนี้คือ ปุ่ม thanks เมื่อกดจะเป็นการเพิ่ม Point 3 คะแนน
ส่วนปุ่ม + , - จะเป็นส่วนของ Reputation เพิ่มหรือลดทีละ 1 คะแนน ตามที่เรากดค่ะ
ifnt7story
ifnt7story
Admin
Admin

https://ifnt7story.thai-forum.net

สอบถามเรื่องปุ่ม Thanks Empty Re: สอบถามเรื่องปุ่ม Thanks

ตั้งหัวข้อ by INSPIRIT_L_N Sun 27 Apr 2014 - 0:11

โอเคคะ
ขอบคุณมากนะคะ ^^
INS
INS

ตั้งหัวข้อ by GW_INSP09 Thu 6 Nov 2014 - 22:35

เข้าใจแล้วค่าา
GW_INSP09
GW_INSP09
INSPIRIT
INSPIRIT

สอบถามเรื่องปุ่ม Thanks Empty สอบถามเรื่องปุ่ม Thanks

ตั้งหัวข้อ by GW_INSP09 Thu 6 Nov 2014 - 22:38

กระจ่างเลยค่าา Smile
GW_INSP09
GW_INSP09
INSPIRIT
INSPIRIT

ตั้งหัวข้อ by wowfq Mon 3 Aug 2015 - 22:51

เข้าใจค้าบบ^^

wowfq
I
I

ขึ้นไปข้างบน

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ